ജനങ്ങൾ പിടിച്ച് പറിക്കാനും മോഷ്ടിക്കാനും പോവേണ്ട അവസ്ഥ വന്നിരിക്കുന്നു സർക്കാർ അടിയന്തിരമായ് ഇടപ്പെടണം.

Share If You Like The Article
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

ജനങ്ങൾ മോഷ്ടിക്കാൻ പോവേണ്ട അവസ്ഥ കൈവന്നിരിക്കുന്നു.കേരളത്തിൽ കോവിഡ് മഹാമാരി വന്നിട്ട് രണ്ടു വർഷങ്ങൾ ആകുന്നു. ഇതത്രയും കാലം ജനങ്ങൾ ഓരോ അഡ്ജസ്റ്റ് മെൻറിൽ തട്ടിമുട്ടി മുന്നോട്ടു പോയി അതു തന്നെ വലിയ കാര്യം നിരവധി ചിലവുകൾ വീട്ടുവാടക, ബേങ്ക് അടവുകൾ, കരണ്ട്, ഗ്യാസ്, മക്കളുടെ പഠനങ്ങൾക്കു വേണ്ടി ഓൺലൈൻ ഫീസുകൾ, പട്ടിണി കിടക്കാതെ വീടു പുലർത്തുവാൻ വേണ്ട തുകയും കൂടി ചേരുമ്പോൾ ഒരു കുടുംബം മുന്നോട്ടു പോകുവാൻ ശരാശരി വേണ്ടുന്ന തുക ഏറ്റവും ചുരുങ്ങിയത് 15000 പതിനഞ്ചായിരം രൂപ വേണം 2020 മാർച്ച് മാസത്തിൽ ഒന്നാം തരങ്കവും സമ്പൂർണ ലോക് ഡൗണും വന്ന അന്നു മുതൽ രണ്ടാം തരങ്കത്തിലൂടെ ഇപ്പോൾ 500 ദിനങ്ങൾ കടന്നു പോവുകയാണ്. ഉള്ളവന്റെ പണവും വസ്തുക്കളും മോഷ്ടിക്കുവാൻ ജനങ്ങൾ നിർബന്ധിതരാകുന്ന അവസ്ഥയിലൂടെയാണ് മനുഷ്യർ കടന്നു പോയി കൊണ്ടിരിക്കുന്നത്.

ഒരോ കുടുംബങ്ങളും കടങ്ങളിൽ നിന്ന് വലിയ കടങ്ങളിൽ പെട്ട് ആത്മഹത്ത്യയുടെ വക്കിലാണ് അന്നന്ന് ഉപജീവന മാർഗ്ഗം കണ്ടെത്തി മുന്നോട്ടു പോവുന്ന ജനതയാണ് നമ്മൾ എല്ലാവരും ഒരു കിറ്റ് തന്നാൽ മാത്രം ഒരു കുടുംബത്തിന് ജീവിക്കാൻ പറ്റുമോ?സർക്കാറിന്റെ കൈയിൽ ദുരിതാശ്വാസ നിധിയിൽ വേണ്ടുവോളം പണം കിടപ്പുണ്ട് അതിൽ നിന്നും ഒരു കുടുംബത്തിന് മാസം ഒരു പതിനായിരം രൂപയെങ്കിലും കൊടുക്കാൻ കഴിയും അതും കഴിഞ്ഞില്ലെങ്കിൽ സർക്കാർ ജീവനക്കാരും MLA,MP, മന്ത്രിമാർ അവരുടെ സ്റ്റാഫുകൾ ഇവരെല്ലാം കൊവിഡ് മഹാമാരി കഴിയുന്നതുവരെ ഇവരുടെ പകുതി ശമ്പളം അവർ ജനങ്ങൾക്ക് കൊടുക്കാൻ തയ്യാറാവണം ഈ പറയുന്ന ജനങ്ങളാണ് വിരലിൽ മഷി പുരട്ടി ജയിപ്പിച്ച് വിടുന്നത്. എന്നുള്ള തിരിച്ചറിവ് നേതാക്കൾ കാണിയ്ക്കണം സമ്പൂർണ്ണ ലോക് ഡൗൺ പ്രഖ്യാപിക്കുവാൻ എളുപ്പമാണ് പക്ഷേ സാധാരണ അന്നന്ന് അന്നം തേടുന്ന പാവങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി പരിഹാരങ്ങൾ കാണുവാൻ സർക്കാറിനെ കഴിയൂ ജനങ്ങളെ സംരക്ഷിക്കേണ്ട ഉത്തരവാദിത്വം സർക്കാറിന് തന്നെയാണ് ഉള്ളത് ഭരണഘടന എന്നു പറയുന്നത് ജനങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി തെയ്യാറാക്കപ്പെട്ട നിയമവും കടമയുമാണ്. അത് കണ്ടില്ലെന്ന് നടിച്ച് നിയമം കാറ്റിൽ പറത്തി മുന്നോട്ടു പോകുവാൻ ഒരു ജനകീയ സർക്കാറിനും കഴിയില്ല ഇന്ത്യൻ ജുഡീഷ്യറിയും ഇതിനു വേണ്ടി മുന്നോട്ടു വരണം സർക്കാറിനെ വരച്ചവരയിൽ നിർത്തുവാൻ കോടതികൾക്കും കഴിയും സർക്കാറിന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുക തന്നെ വേണം.
പാവങ്ങൾക്ക് എന്തു സഹായവും ചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന ഇവർ വാഗ്ദാനങ്ങൾ മാത്രം നൽകി മുന്നോട്ടു പോവുകയാണ്.
നട്ടെല്ല് തകർന്ന വ്യാപാരികളോട് നമ്മുടെ മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ ഇടപ്പെടലും പെരുമാറ്റവും നാം കണ്ടതും കേട്ടതുമാണ്. ഇനി ഇതിലും വലിയ പ്രശ്നങ്ങളിലേക്ക് ജനം നീങ്ങും കാലവർഷവും വന്നു താഴ്ന്ന പ്രദേശങ്ങളിൽ ജീവിക്കുന്നവർ കഷ്ടപ്പാടു നേരിടുന്ന അവസ്ഥയിൽ വെള്ളപ്പൊക്കവും വന്നാൽ ഒന്ന് മാറി നിൽക്കാൻ പോലും പറ്റാത്ത അവസ്ഥയും അവർക്ക് മുമ്പിലുണ്ട് കൊവിഡ് കാരണം കുടുംബവീടുകൾ ആശ്രയിക്കുന്നതും വലിയ വെല്ലുവിളിയാണ്. കഴിഞ്ഞ വെള്ളപൊക്കമുണ്ടായ സമയത്ത് സർക്കാർ പ്രഖ്യാപിച്ച 10,000 രൂപ ഇന്നും ലഭിയ്ക്കാത്തവർ നിരവധിയുണ്ട്. കാലവർഷത്തിൽ ലക്ഷക്കണക്കിന് നാശനഷ്ടം സംഭവിച്ചവർ ഇന്നും കരകയറിയിട്ടില്ല. അന്ന് ഏറ്റവും പാവപ്പെട്ടവർക്ക് തന്നെയാണ് കൂടുതൽ നാശനഷ്ടം വന്നിട്ടുള്ളത് താഴ്ന്ന പ്രദേശങ്ങളിൽ താമസിക്കേണ്ടി വരുന്നത് സമ്പന്നർ അല്ലാത്തതിനാലാണല്ലോ അത് തിരിച്ചറിയേണ്ടത് സർക്കാർ തന്നെയാണ്. അന്ന് വന്ന
നഷ്ടങ്ങൾ വളരെ വലുതാണ് പരിഹാരം കാണുവാൻ
ഇന്നു വരെ ശ്രെമിച്ചിട്ടില്ല നിരവധി വ്യാപാരികൾക്ക് കോടിക്കണക്കിന് നാശനഷ്ടമാണ് ഉണ്ടായിട്ടുള്ളത് നാശനഷ്ടങ്ങളുടെ കണെക്കെടുപ്പു പോലും സർക്കാർ നടത്തിയില്ല പത്ത് കാശുപോലും ആ മേഘലയിലുള്ളവർക്ക് നൽകുവാൻ സർക്കാർ തയ്യാറായതുമില്ല. കൊവിഡിന്റെ പേരിലാണങ്കിലും എന്തിന്റെ പേരിലാണെങ്കിലും സഹായങ്ങൾ നൽകുവാൻ എന്നും മുന്നോട്ട് വരുന്നത് വ്യാപാരികൾ തന്നെയാണ് പത്ത് രൂപ കൊടുക്കാൻ സർക്കാർ ജീവനക്കാർ മുന്നോട്ട് വരാറില്ല ഇന്നിട്ടും വ്യാപാരികളൊട് മുഖ്യമന്ത്രി ഇടപ്പെട്ടതിന്റെയും ഹുങ്ക് നമ്മൾ കണ്ടതാണ് എല്ലാവരുടെയും സപ്പോർട്ട് വ്യാപാരികൾക്ക് കിട്ടുന്നത് കണ്ടപ്പോൾ മുട്ടുമടക്കേണ്ടി വന്നു.CPIM നേതാവും വ്യവസായിയുമായ VKC മമ്മത്ക്കോയയ്ക്ക് വരെ സർക്കാറിനെതിരെ തിരിയേണ്ടിവന്നു ഇടതു സംഘടനയായ കേരള വ്യാപാരി വ്യവസായി സമിതിയുടെ പ്രധാന ഭാരവാഹി കൂട്ടിയാണ് VKC മമ്മദ്കോയ.
VKC മമ്മദ്കോയ CPIM മുൻ MLA
യും വ്യാപാരി വ്യവസായി സമിതിയുടെ നേതാവും

ജനങ്ങളെ സേവിക്കുവാൻ വേണ്ടി ജനങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുത്ത് അയക്കുന്ന വെറും വേലക്കാരാണ് പ്രധാനമന്ത്രിയും, മുഖ്യമന്ത്രിയും, മറ്റു മന്ത്രിമാരും MLA മാരും MP മാരും എന്ന് ഇവർ തിരിച്ചറിയണം.ജനങ്ങളുടെ പ്രയാസങ്ങൾ പരിഹരിച്ചില്ലെങ്കിൽ അതിന് അവർ വലിയ വില കൊടുക്കേണ്ടി വരും.ജനങ്ങളുടെ പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുവാൻ വേണ്ടിയാണ് അല്ലാതെ ശമ്പളം വാങ്ങി കുശാലായിട്ട് ജീവിക്കാൻ വേണ്ടിയല്ല ജനങ്ങളെ സേവിക്കുന്നതിനാണ് നിങ്ങൾ ശമ്പളമായ് ലക്ഷങ്ങൾ കൈ പറ്റുന്നത്. ജനങ്ങളുടെ കാര്യത്തിൽ ഉടനടി ഒരു തീരുമാനം കൈകൊണ്ടിട്ടില്ലെങ്കിൽ വലിയ വില നൽകേണ്ടി വരും കൊറോണ എന്ന വൈറസ്സ് മനുഷ്യ
സൃഷ്ടിയാണ് അതിന്റെ നഷ്ടപരിഹാരം ചൈനയോട് വസൂലാക്കണം നിരവധി വിലപ്പെട്ട ജീവനുകളാണ് നഷ്ടപ്പെട്ടത്.നിരവധി പേർക്ക് കോവിഡു വന്ന് നിത്യരോഗികളായി മാറി രോഗം വന്ന മുഴുവൻ മനുഷ്യർക്കും നഷ്ടപരിഹാരം നൽകുവാൻ കേന്ദ്ര സംസ്ഥാന സർക്കാറുകൾ തയ്യാറാവണം.

തന്നെയുമല്ല കുടുംബം പുലർത്തുന്നവർക്ക് വേണ്ടി അടിയന്തിര സാമ്പത്തിക സഹായം ചെയ്തു കൊടുക്കുവാൻ സർക്കാർ തയ്യാറാവണമെന്ന് വീണ്ടും വീണ്ടും ഓർമ്മപ്പെടുത്തുകയാണ്. കള്ളപണവും സ്വർണ്ണ കടത്തും സാധാരണ ജനങ്ങളുടെ വിഷയങ്ങളല്ല രാഷ്ട്രീയം ഏവർക്കുമാകാം പക്ഷേ 68 ശതമാനം ജനങ്ങൾക്കും ഒരു രാഷ്ട്രീയവും ഇല്ലന്ന് മനസ്സിലാക്കുക അവരുടെ കുടുംബം തന്നെയാണ് അവർക്ക് ഏറ്റവും പ്രിയം…???
Total Views: 307 ,

Share If You Like The Article
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *