കോഴിക്കോട് ഞെളിയൻ പറമ്പ് വിഷയത്തിൽ യൂത്ത് ലീഗിന്റെ ഇടപെടൽ മുൻ കൗൺസിലർ ഷമീൽ തങ്ങൾ പരാധി നൽകി.

Share If You Like The Article
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

കോഴിക്കോട്
റഹ്മാൻബസാർ: ഞെളിയംപറമ്പ് വിഷയത്തിൽ യൂത്ത് ലീഗിൻ്റെ ശക്തമായ പ്രതിഷേധത്തെ തുടർന്ന് മനുഷ്യാവകാശ കമ്മിഷൻ ജ്യുഡിഷ്യൽ അംഗം ബൈജുനാഥ് ഞെളിയൻ പറമ്പ് സന്ദർഷിച്ചു. സമഗ്രഹമായ അന്വേഷണം നടത്തണമെന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ട് മുൻ കൗൺസിലർ ഷമീൽ തങ്ങൾ പരാതി നൽകി. സത്യാവസ്ഥ മനസിലായതിൻ്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ എത്രയും പെട്ടെന്ന് ഇതിനൊരു പരിഹാരം കാണാൻ മുൻകൈ എടുക്കുമെന്ന് ഉറപ്പ് നൽകി. മനുഷ്യാവകാശ കമ്മിഷൻ അംഗം ബൈജുനാഥിന് യുത്ത് ലീഗ് മേഖല പ്രസിഡൻ്റ് പാലോറ തൻസിയുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ MP മുഹമ്മദ്ഹബീബ് പ്രദേശവാസികളുടെ പരാതി കൈമാറി.
ശാഖ ലീഗ് പ്രസിഡൻ്റ് പി ബിച്ചിക്കോയ, ജബ്ബാർ മൊട്ടമ്മൽ, ജുനൈസ്, സാജിദ്, ഷംനാസ്, റഷീദ്,സഹീർ, ജസൽ,
അൻഷിദ് എന്നിവർ പങ്കെടുത്തു.
നാടിന്റെ നൻമക്ക് ശക്തമായ രീതിയിൽ ഇടപെടൽ നടത്തിയ ലീഗ് നേതൃത്ത്വത്തെ പ്രദേശവാസികൾ നന്ദി അറിയിച്ചു.
കൃത്യമായ ഇടപെടൽ നടത്തിയ ഷമീൽ തങ്ങൾക്കും മറ്റ് നേതാക്കൾക്കും ഹരിതാഭിവാദ്യങ്ങൾ അർപ്പിച്ചു. ഞെളിയൻ പറമ്പ് വിഷയം ഇന്നോ ഇന്നലെയൊ തുടങ്ങിയതല്ല നൂറ് കണക്കിന് വീട്ടുകാർ നിത്യ ദുരിതത്തിലാണ് വലിയ വലിയ വാക്താനങ്ങൾ നൽകി വർഷങ്ങളായി ജനങ്ങളെ വഞ്ചിക്കുകയാണ് മാറി മാറി എൽ ഡി എഫ് ഭരിക്കുന്ന കോഴിക്കോട് കോർപ്പറേഷനിൽ വരുന്ന സ്ഥലമാണ് ഞെളിയൻപറമ്പ് തൊട്ടടുത്ത് താമസിക്കുന്ന നിരവധി ആളുകൾ മാരകമായ പല അസുഖങ്ങളും പിടിപ്പെട്ട് നരഗതുല്ല്യമായ ജീവതവുമായ് ജീവിക്കുന്നവരാണ് വിവാഹ പ്രായമായ നിരവധി കുട്ടികളുടെ വിവാഹങ്ങൾ വരെ മുടങ്ങുന്നത് നിത്യസംഭവമാണ്.
പണ്ട് ഈ പ്രദേശത്ത് മലം കൊണ്ടുവന്നു കഴികളിൽ തട്ടി അത് മൂടി വളമാക്കുന്ന സമ്പ്രദായമായിരുന്നു നടന്നിരുന്നത് പച്ചക്കറികൾ അവിടെ വ്യാപകമായ് ഉണ്ടാക്കിയിരുന്നു. അന്ന് മറ്റു മാലിന്യ പ്രശ്നങ്ങൾ ഒന്നും തന്നെ ഉണ്ടാവാറില്ല അതിന് ശേഷമാണ് കോഴിക്കോട് അങ്ങാടിയിലുള്ള മുഴുവൻ വേസ്റ്റുകളും കൊണ്ടുവന്ന് തളളുന്ന പ്രവണതയുണ്ടായത്.
അന്ന് മുതൽക്കേ ജനങ്ങൾ സമരങ്ങൾ നടത്തിവരികയാണ് വേസ്റ്റ് തരം തിരിച്ച് വളമാക്കുന്ന സിസ്റ്റം നിലവിൽ ഉണ്ടെങ്കിലും ഒന്നിനും നാട്ടുകാരുടെ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കുവാൻ കഴിയുന്നില്ല കിണർ വെള്ളം പണ്ടേ ഉപയോഗിക്കുവാൻ കഴിയാത്ത രീതിയിലാണ് കറുത്ത വെള്ളമാണ് ഒരോ വീട്ടിലെ കിണറുകളിലും.
നായശല്യം വളരെ രൂക്ഷമാണ് പുലിക്കുട്ടികളുടെ ആരോഗ്യമാണ് ഞെളിയൻ പറമ്പിലുള്ള നായകൾക്ക് ചില സമയങ്ങളിൽ വീട്ടിൽ നിന്നും പുറത്തിറങ്ങാൻ പോലും ഭയമാണ് ഏതു സമയത്തും നായ ചാടി വീഴാം കോർപ്പറേഷനോടും വാർഡ് കൗൺസിലർന്മാരോടും പറഞ്ഞ് പറഞ്ഞ് മടുത്തു. അടിയന്തിരമായ് ഇവരുടെ പ്രശ്നത്തിന് ശാശ്വത പരിഹാരം കാണുക തന്നെ വേണം ഇവരും മനുഷ്യരാണ്..
ഞെളിയംപറമ്പിൽ തീപിടുത്തം തീ അണയ്ക്കുവാൻ ഫയർഫോഴ്സിന്റെ ശ്രെമം. തീപിടുത്തം മനപൂർവ്വം കത്തിച്ചതാണെന്ന് നാട്ടുകാർ പരക്കേ പരാധി പറയുന്നുണ്ട്.
Total Views: 307 ,

Share If You Like The Article
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *