പ്രശസ്ത ചലച്ചിത്ര ഗാന രചയിതാവ്…. പൂവ​ച്ച​ൽ ഖാ​ദ​ർ അന്തരിച്ചു.

Share If You Like The Article
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: ച​ല​ച്ചി​ത്ര​ഗാ​ന​ര​ച​യി​താ​വും ക​വി​യു​മാ​യ പൂ​വ​ച്ച​ൽ ഖാ​ദ​ർ (മു​ഹ​മ്മ​ദ് അ​ബ്ദു​ൽ ഖാ​ദ​ർ- 72) അ​ന്ത​രി​ച്ചു. തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം മെ​ഡി​ക്ക​ൽ കോ​ളോ​ജാ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ ​ ചൊ​വ്വാ​ഴ്​​ച പു​ല​ർ​ച്ച 12.15 ഓ​ടെ ഹൃ​ദ​യാ​ഘാ​ത​ത്തെ തു​ട​ർ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു അ​ന്ത്യം. കോ​വി​ഡ്‌ ബാ​ധി​ത​നാ​യി ഈ ​മാ​സം 17ന്‌ ​രാ​വി​ലെ​യാ​ണ് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ച്ച​ത്‌. ന്യു​മോ​ണി​യ​യും ശ്വാ​സ​ത​ട​സ​വും സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​തോ​ടെ വെ​ൻ​റി​ലേ​റ്റ​റി​ൽ ചി​കി​ൽ​സ​യി​ലാ​യി​രു​ന്നു. ഖ​ബ​റ​ട​ക്കം ചൊ​വ്വാ​ഴ്​​ച പൂ​വ​ച്ച​ൽ കു​ഴി​യ​റ കോ​ണം ജ​മാ​അ​ത്ത്​ ഖ​ബ​റി​സ്​​ഥാ​നി​ൽ.
1973 ൽ ​വി​ജ​യ​നി​ർ​മ​ല സം​വി​ധാ​നം ചെ​യ്‌​ത ‘ക​വി​ത’ എ​ന്ന സി​നി​മ​യി​ല​ടെ​യാ​യി​രു​ന്നു ച​ല​ച്ചി​ത്ര​രം​ഗ​ത്തെ തു​ട​ക്കം. ‘കാ​റ്റു​വി​ത​ച്ച​വ​ൻ’ എ​ന്ന ചി​ത്ര​ത്തി​ലെ ‘നീ ​എ​​ന്‍റെ പ്രാ​ർ​ത്ഥ​ന കേ​ട്ടു’, ‘മ​ഴ​വി​ല്ലി​ന​ജ്ഞാ​ത​വാ​സം’ തു​ട​ങ്ങി​യ ഗാ​ന​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ ശ്ര​ദ്ധേ​യ​നാ​യി. തു​ട​ർ​ന്ന്‌ ആ​യി​ര​ത്തി​ലേ​റെ നി​ത്യ​ഹ​രി​ത​ഗാ​ന​ങ്ങ​ൾ അ​ദ്ദേ​ഹ​ത്തി​ന്റെ തൂ​ലി​ക​യി​ൽ​നി​ന്നു പി​റ​ന്നു. നാ​ഥാ നീ ​വ​രും കാ​ലൊ​ച്ച കേ​ൾ​ക്കു​വാ​ൻ, ശ​ര​റാ​ന്ത​ൽ തി​രി​താ​ഴും, സി​ന്ദൂ​ര സ​ന്ധ്യ​യ്ക്ക് മൗ​നം, ഏ​തോ ജ​ന്മ ക​ൽ​പ​ന​യി​ൽ, മൗനമേ നിറയും മൗനമേ, നാ​ണ​മാ​വു​ന്നു മേ​നി നോ​വു​ന്നു, ചി​ത്തി​ര​ത്തോ​ണി​യി​ൽ, മ​ല​രും കി​ളി​യും ഒ​രു കു​ടും​ബം തു​ട​ങ്ങി മ​ല​യാ​ളി​ക​ൾ എ​ക്കാ​ല​വും നെ​േ​ഞ്ച​റ്റു​ന്ന ഹൃ​ദ്യ​ഗാ​ന​ങ്ങ​ൾ പൂ​വ​ച്ച​ലി​​ന്‍റെ​താ​ണ്. ച​ല​ച്ചി​ത്ര​രം​ഗ​ത്ത്‌ നി​റ​ഞ്ഞു​നി​ന്ന എ​ൺ​പ​തു​ക​ളി​ൽ​മാ​ത്രം എ​ണ്ണൂ​റോ​ളം പാ​ട്ടു​ക​ൾ ര​ചി​ച്ചു.
ആ​കാ​ശ​വാ​ണി​ക്കു​വേ​ണ്ടി നി​ര​വ​ധി ല​ളി​ത​ഗാ​ന​ങ്ങ​ളും വി.എം. കു​ട്ടി, കെ ​വി അ​ബൂ​ട്ടി തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ർ​ക്കു​വേ​ണ്ടി മാ​പ്പി​ള​പ്പാ​ട്ടു​ക​ളും എ​ഴു​തി.
ഫി​ലിം ക്രി​ട്ടി​ക്സ്‌ അ​വാ​ർ​ഡ്, സം​ഗീ​ത നാ​ട​ക അ​ക്കാ​ദ​മി പു​ര​സ്കാ​രം, മാ​പ്പി​ള സം​ഗീ​ത അ​ക്കാ​ദ​മി​യു​ടെ പി ​ഭാ​സ്ക​ര​ൻ അ​വാ​ർ​ഡ്‌ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ ല​ഭി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്‌. ക​ളി​വീ​ണ, പാ​ടു​വാ​ൻ പ​ഠി​ക്കു​വാ​ൻ തു​ട​ങ്ങി​യ ക​വി​താ​സ​മാ​ഹാ​ര​ങ്ങ​ളും ‘ചി​ത്തി​ര​ത്തോ​ണി’ എ​ന്ന ഗാ​ന​സ​മാ​ഹാ​ര​വും പ്ര​സി​ദ്ധീ​ക​രി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്‌.
തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം പൂ​വ​ച്ച​ൽ ആ​ല​മു​ക്ക് ഇ​ട​വ​ഴി ത​ല​യ്ക്ക​ൽ വീ​ട്ടി​ൽ അ​ബൂ​ബേ​ക്ക​ർ കു​ഞ്ഞി​​ന്‍റെ​യും റാ​ബി​യ​ത്തു​ൽ അ​ദ​ബി​യാ ബീ​വി​യു​ടേ​യും മ​ക​നാ​യി 1948 ഡി​സം​ബ​ർ 25നാ​ണ്‌ ജ​ന​നം. തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം എ​ൻ​ജി​നീ​യ​റി​ങ്‌ കോ​ളേ​ജ് വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സത്തിനുശേഷം ജ​ല​സേ​ച​ന വ​കു​പ്പി​ൽ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​നാ​യി. ഭാ​ര്യ: അ​മീ​ന. മ​ക്ക​ൾ: തു​ഷാ​ര (ലൈ​ബ്രേ​റി​യ​ൻ), പ്ര​സൂ​ന. മ​രു​മ​ക്ക​ൾ: സ​ലീം (കോ-​ഓ​പ്പ​റേ​റ്റീ​വ് ഇ​ൻ​സ്പെ​ക്ട​ർ), ഷെ​റി​ൻ (സെ​ക്ഷ​ൻ ഓ​ഫീ​സ​ർ – കേ​ര​ളാ യൂ​ണി​വേ​ഴ്സി​റ്റി). ന്യൂസ്‌ സിറ്റി മെട്രോ കുടുംബത്തിന്റെ ആദരാഞ്ജലികൾ.
വാർത്തയിൽ പരസ്യങ്ങൾ നൽകുവാൻ ബന്ധപ്പെടുക. 9847060 155/ 8078 140 155.
Total Views: 219 ,

Share If You Like The Article
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *