പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഇടപെടൽ കുഞ്ഞ് മരണത്തിൽ നിന്നും രക്ഷപ്പെട്ടു. മരുന്നിന്റെ വില 16 കോടി….?

Share If You Like The Article
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോഡി ഇടപെട്ടു..
ഒരു വയസ്സ് മാത്രം പ്രായമായ കുഞ്ഞിന് മരുന്നിന് വേണ്ടി
വന്നതുക 16 കോടി പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഇടപെടൽ കുഞ്ഞ് മരണത്തിൽ നിന്നും രക്ഷപ്പെട്ടു. മരുന്നു കമ്പനി.. ഇടപെട്ടത് മോദിജിയും സീതാരാമന്റെയും ഇടപെടൽ മൂലം ഒരു കുഞ്ഞ് ജീവിതത്തിലേക്ക് തിരിച്ച് വന്നുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.മലയാളികൾ എത്ര പേർ
ഈ വാർത്ത അറിഞ്ഞിട്ടുണ്ട് മലയാളികൾ അറിയാതിരിക്കാൻ മാധ്യമങ്ങൾ മറച്ചുവെച്ചു. എന്നു വേണം കരുതുവാൻ
ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വില കൂടിയ മരുന്ന്​ പ്രധാനമന്ത്രി ശ്രീ നരേന്ദ്ര മോദിജിയുടെ ഇടപെടൽ മൂലം 16 കോടി വിലവരുന്ന മരുന്ന് ലഭിച്ച കുഞ്ഞ് പുതുജീവിതത്തിലേക്ക് .
അബ്ദുള്ള -ആയിഷ ദമ്പതികളുടെ ഒരു വയസ്സു മാത്രമുള്ള കുഞ്ഞാണ് മരണത്തിൽ നിന്ന് കരകയറിയത് . 16 കോടി രൂപയുടെ മരുന്നാണ്​ സ്വിറ്റ്സർ ലാൻറിൽ പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഇടപെടൽ മൂലം മലയാളികളുടെ കുഞ്ഞായ സൈനബയ്ക്ക് വില കൂടിയ മരുന്ന് ലഭിച്ചത്​. നിരവധി ആളുകൾക്ക് ഈ അസുഖം വരുന്നുണ്ട് കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് മാത്രമല്ല ഏതു പ്രായക്കാർക്കും ഈ അസുഖം വരാം?
നാഡീകോശങ്ങളുടെയും മോട്ടോർ ന്യൂറോണുകളുടെയും നഷ്ടം മൂലം പേശികളുടെ ചലനത്തെ നിയന്ത്രിക്കുന്ന പേശി ക്ഷയിക്കുന്ന അപൂർവ ന്യൂറോ മസ്കുലർ ഡിസോർഡറാണ് സ്പൈനൽ മസ്കുലർ അട്രോഫി. അപൂർവ ജനിതക രോഗമാണിത് .​ പ്രായത്തിനനുസരിച്ച് അവസ്ഥ വഷളായികൊണ്ടിരിക്കുന്ന രോഗമാണിത് . ഇതിന്റെ ചികിത്സ ജീൻ തെറാപ്പിയാണ് . 2018ൽ അബ്​ദുള്ളയുടെയും ആയിഷയുടെയും ആദ്യ കുഞ്ഞും ഇതേ രോഗം ബാധിച്ച് മരണപ്പെട്ടിരുന്നു.​
16 കോടി രൂപയാണ്​ ഇതിന്റെ ഒരു സിംഗിൾ ഡോസ്​ ‘സോൾജെൻസ്​മ’ മരുന്നി​ന്റെ വില. മരുന്ന്​ വികസിപ്പിക്കാൻ നടത്തിയ ഗവേഷണങ്ങളുടെ ചിലവാണ്​ വില ഉയരാൻ കാരണം. മാതാപിതാക്കൾ മകളുടെ ചികിത്സയ്ക്കായി പണം കണ്ടെത്താനുള്ള ശ്രമത്തിലായിരുന്നു .
കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച പ്രധാനമന്ത്രി ധന മന്ത്രി എന്നിവർക്ക് നേരിട്ട് കണ്ട് നിവേദനം നല്കി. കൂടാതെ അബ്ദുള്ള മകളുടെ പേര് എസ്​.എം.എ രോഗത്തിന്​ ചികിത്സ സഹായം നൽകുന്ന കെയർ എസ്​.എം.എയിൽ രജിസ്​റ്റർ ചെയ്തു.
പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഇടപെടൽ കാരണം ശനിയാഴ്​ചയാണ് ഈ സന്തോഷ വാർത്ത അവരെ തേടി എത്തിയത് . 16 കോടിയുടെ മരുന്ന് ഇന്ത്യൻ എംബസിക്ക് സ്വിറ്റ്സർലാൻഡ് സർക്കാർ കൈമാറുകയായിരുന്നു. ന്യൂഡൽഹിയിലെ ശ്രീ ഗംഗാ റാം ആശുപത്രിയിൽ ചികിത്സയിലുള്ള കുഞ്ഞിന് ഇന്നലെ തന്നെ മരുന്ന് നൽകുകയും ചെയ്തു.
എന്നാൽ നിർഭാഗ്യമെന്ന് പറയട്ടെ പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ ഇടപെടൽ പറയാതെ ചിലർ ആ കുട്ടിക്ക് മരുന്ന് ലോട്ടറിയടിച്ചതെന്ന് പറഞ്ഞ് പ്രചരിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്.
Total Views: 296 ,

Share If You Like The Article
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *